Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Federal Polytechnic, Mubi, Adamawa State 20
- Federal Polytechnic, Nasarawa, Nasarawa State 60
- Federal Polytechnic, Nekede, Imo State 53
- Federal Polytechnic, offa, Kwara State 19
- Federal Polytechnic, Oko, Anambra State 8
- Federal School of Biomedical Engineering, (LUTH), Idi-Araba, Lagos State 1
- Federal School of Surveying, Oyo, Oyo State 7
- Federal University of Agriculture, Abeokuta, Ogun State 19
- Federal University of Petroleum Resources, Effurun, Delta State 78
- Federal University of Technology Akure, Ondo State 23