Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Adeseun Ogundoyin Polytechnic, Eruwa, Oyo State 1
- Adeyemi College of Education, Ondo State. (affl To Oau, Ile-Ife) 68
- Ahmadu Bello University, Zaria, Kaduna State 101
- Air Force Institute of Technology (Degree), Kaduna, Kaduna State 11
- Air Force Institute of Technology, Kaduna, Kaduna State 2
- Akanu Ibiam Federal Polytechnic, Unwana, Afikpo, Ebonyi State 6
- Akwa Ibom State University, Ikot-Akpaden, Akwa Ibom State 53
- Akwa Ibom State College of Edu, Afaha-Nsit (Affl To Uni Uyo), Akwa Ibom State 2
- AKWA-IBOM STATE POLYTECHNIC (IEI), IKOT-OSURUA, AKWA IBOM STATE 41
- Akwa-Ibom State Polytechnic, Ikot-Osurua, Akwa Ibom State 32