Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Federal College of Education (Tech), Gusau, (Affl To Abu Zaria), Zamfara State 1
- Federal College of Education, Abeokuta (Aff To University of Ibadan), Ogun State 2
- Federal College of Education, Eha-Amufu, Enugu State 1
- Federal College of Education, Kano (Affl To Ahmadu Bello University, Zaria) 1
- Federal College of Education, Kontagora, (Affl To Abu, Zaria), Niger State 2
- Federal College of Education, Okene, (Affl. To University of Ibadan), Kogi State 3
- Federal College of Education, Pankshin, (Affl To Uni of Jos), Plateau State 2
- Federal College of Education, Zaria, Kaduna State (affl To Abu, Zaria) 1
- Federal College of Wildlife Management, New Bussa, Niger State 1
- Federal Cooperative College, Ibadan P.m.b. 5033, Eleyele, Ibadan, Oyo State 3