Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Ekiti State University 58
- Ekiti State University, Ado-Ekiti, Ekiti State 881
- Elizade University, Ilara-Mokin, Ondo State 100
- Emmanuel Alayande College of Education, Oyo. (affl To Ekiti State Univ) 2
- Enugu State Polytechnic, Iwollo, Enugu State 4
- Enugu State University of Science and Technology, Enugu, Enugu State 29
- Evangel University, Akaeze, Ebonyi State 2
- FCT COLLEGE OF EDUCATION, ZUBA ,( AFFILIATED TO ABU, ZARIA), FCT-ABUJA 5
- Federal College of Agricultural Produce Tech, Hotoro Gra Ext, Kano, Kano State 2
- Federal College of Educ. (Special), Oyo, Oyo State (Aff To Uni. Ibadan) 10