Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Federal Polytechnic Ede, Osun State 38
- Federal Polytechnic, Ado-Ekiti, Ekiti State 29
- Federal Polytechnic, Bauchi, Bauchi State 3
- Federal Polytechnic, Bida, Niger State 15
- Federal Polytechnic, Damaturu, Yobe State 11
- Federal Polytechnic, Ede, Osun State 135
- Federal Polytechnic, Idah, Kogi State 1
- Federal Polytechnic, Ilaro, Ogun State 11
- Federal Polytechnic, Ile-Oluji, Ondo State 7
- Federal Polytechnic, Kaura/Namoda, Zamfara State 3