Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Osun State College of Education, Ila-Orangun 1
- Osun State College of Education, Ila-Orangun(Aff To Ekiti State Uni), Osun State 1
- Osun State College of Education, Ilesa, Osun State. (affl To Univ of Ibadan) 2
- Osun State Polytechnic, Iree, Osun State 474
- Osun State University, Osogbo, Osun State 11
- Our Saviour Institute of Science and Technology (polytechnic) Enugu, Enugu State 1
- PAN-ATLANTIC UNIVERSITY, KM 52 LEKKI-EPE EXPRESSWAY, IBEJU-LEKKI, LAGOS STATE. 14
- Paul University, Awka, Anambra State 2
- Petroleum Training Institute, Effurun, Delta State 1
- Precious Cornerstone University, Ibadan, Oyo State 1