Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Al-Hikmah University, Ilorin, Kwara State 2
- AL-ISTIQAMAH UNIVERSITY, SUMAILA, KANO STATE 1
- Al-Qalam University, Katsina, Katsina State 5
- Alex Ekwueme Federal University, Ndufu-Alike, Ebonyi State 87
- Alvan Ikoku College of Education, Imo State, (Affl To Univ of Nigera, Nsukka) 11
- Ambrose Alli University, Ekpoma, Edo State 478
- Anambra State College of Health Technology, Obosi, Anambra State 1
- Auchi Polytechnic, Auchi, Edo State 503
- Auchi Polytechnic, Auchi, Edo State. (affl To Nnamdi Azikiwe University, Awka) 3
- Audu Bako College of Agriculture Danbatta, Kano, Kano State 54