Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Covenant Polytechnic, Aba, Abia State 1
- Covenant University, Canaan Land, Ota, Ogun State 4
- Crawford University of Apostolic Faith Mission Faith City, Igbesa, Ogun State 2
- Crescent University, Abeokuta, Ogun State 1
- Cross Rivers University of Technology, Calabar, Cross Rivers State 142
- Delta State Polytechnic, Ogwashi-Uku, Delta State 11
- Delta State Polytechnic, Otefe, Delta State 12
- Delta State University, Abraka, Delta State 139
- Ebonyi State University, Abakaliki, Ebonyi State 17
- Edo University, Iyamho, Edo State 10