Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Mohammed Lawan College of Agriculture, Maiduguri, Borno State 12
- Moshood Abiola Polytechnic, Abeokuta, Ogun State 7
- Nasarawa State University, Keffi, Nasarawa State 10
- Niger Delta University, Wilberforce Island, Bayelsa State 28
- Niger State College of Education, Minna, (Affl To Usmanu Danfodiyo Uni, Sokoto) 1
- Nigeria Army Institute of Tech and Environmental Studies,makurdi,benue State 1
- Nigeria Maritime University, Okerenkoko, Delta State 2
- Nigerian Army University, Biu, Borno State 3
- Nile University of Nigeria, Abuja 4
- Nnamdi Azikiwe University, Awka, Anambra State 100