Fassarar Wani Ɓangare Na Hadisai Daga Cikin Littafin Musannaf Na Abubakar Ibn Abi Shaibah Zuwa Harshen Hausa Daga Hadisi Mai Lamba Ta 37673 Zuwa Na 37777
Student: ZUBAIDA ABUBAKAR INUWA (Project, 2025)
Department of Arabic and Islamic Studies
Bayero University, Kano, Kano State
Abstract
Khaɗib Al-Bagdadi ya ƙara kawo mafiya shahara cikin ɗalibansa sune:
(Imamul Bukhari da Imamu Muslim da Abu Dawud da Ibn Majah da
Imam Ahmad da ɗansa Abdullahi da Imam Ibrahim Al-Harbi da
Abubakar ɗan Abi Asim da Bari ɗan Mukallad da Muhammad ɗan
Waddah da Abu Hatim dadai sauransu wadanda suka rawaito Hadisi
daga wurinsa a lokacin da yazo Bagdad, an lissafa kusan mutum dubu
uku(3,00), waɗanda suna daga cikin waɗanda sukafi shahara
Keywords
For the full publication, please contact the author directly at: zubaida111inuwa@gmail.com
Filters
Institutions
- Binyaminu Usman Polytechnic, Hadijia, Jigawa State 3
- Borno State University, Maiduguri, Borno State 15
- Bowen University, Iwo, Osun State 1
- Chukwuemeka Odumegwu Ojukwu University, Uli, Anambra State 254
- College of Agriculture and Animal Science, Mando Road, Kaduna, Kaduna State 1
- College of Agriculture, Science and Technology, Lafia, Nasarawa State 8
- College of Education, Akwanga (affl To Ahmadu Bello Univ, Zaria) 1
- College of Education, Eha Amufu, (Affliliated To Unn), Enugu State 1
- College of Education, Warri (Affiliated To Delta State Uni, Abraka), Delta State 1
- College of Health Technology, Calabar, Cross River State 1